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NAONIJA: Naibu Waziri wa Fedha na Mipangn.-nk.zshnlu Kijaji (kulia), akionja kipande cha kiazi lishe
alipotembelea kiwanda cha kusindika unga wa viazi lishe kilichopo mkoani Simiyu juzi.
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Na MWANDISHI WETU
MAADHIMISHO vl Sthukim
va  Wakulmia  (Nanenane)  Kitaifa

vatatamaka Viwana vwa Nvakabindi,
Wikna v Ranadi mkoani Simiyu
kuanzis Agosti Mosi,

Akursumza na waandishi wa
haban akma katkn zam ya kikazi
mboant Songwe. Wazini wa Kilimo,
faphet Hasunga, alisema naomesho
havo vataambatana na uhamisishaji wa
matumizi va teknolojia bora za kilimo,
uflzjl na v

Aliserma yatashirikisha  wadau
mbalunbull zikewemo wizar, tasisi za

wnn ma binadsi wabia wa naendeleo,
witkulimet e vvane vvae wakulin,
Wil nawinuna,

Hasungzt alisenia pia nuonyesho

leno v 28 yaaliyvika kwenye
kmda noane ambazo ni Mashanki
(Morogorol,  Kaskazini (Arushan,

Maghanbi (Tabor), Kusini (Lindb,
b (Db, Nyvandia 2 Juu Kusin
(Mbeyat, Ziva Mashariki (Simiva) nma
Ziva Magharibi tdbwanza,

Alisenit lengo L newonvesho ya
Nanenane katika kinda hizo ni kutoa
fursa kwa wakulimn watugsji, waivivi
na wanaushinka kuona na kujifune
matumizi va weknolojia bora zakilimo,

ulgnji na wvuvi i kuongeza i ma
wzalislaji wa chakula: kubidhe mabitaji
vi vk e masoko v ndant na nge
v nchi
Kaulimbiu - va naomesho va
ik hoo incsenu R Maendeleo
va kilimo, mifugo na wuvt chaga
viongoz bora 20200
"Mwaka 2020 ni nmaka wa
Uchaguzi Mk, hivyo Kaulimbiu
it datoa hamase kwae wananchi
kuchazua viongozi bor watakaokuwa
chachu ya kuleta mapinduwsi kwa ajili
W nuendeleo va sekia za Kilimo il
Luu_ul.t ustawi wa maisha va wakulima,
Wtz wavun,” alisena Hasungs,

Wanaume washauriwa kuongozana
na wenzi wao kuhudhuria kliniki
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Mach fﬁj}:"ﬁapya ya
Vingunguti kuongeza

ubora wa nyama nchini

V1 karibuni Baraza la Waree la Mkoa wa Dar

es Salaam llielezea kunidhishwa na ujenzl wa

machinjio ya mapya ya Vingungut, huku vifaa

EE&'S,.] wikitarajiwa kuwasili nchum Julan 15, mwaka
L.

Hayo yalijiri wakati w5 ya viongaa na wapumie wa
baraza hilo ya kukapus maendeoleo ya ujengl wa machingio
hiyo, ambapa walimpanpesa Rais Dk John Magulull kwa
utekelezaji wa llani ya Uchaguzi Chama Cha Mapinduzl
(CCM)

Katibu wa Baraza hile, Mohammer Miuba, alisema
dharmura ya ziara yao ilikuwa nil kuponea utekelerap wa llan
katka mradi huo wa kimkakat ambao utakuwa chachu
kubwa katika kuinua pchum| na kuongesa apra

Mjurmbe wa Baraza hilo na Mwenyesitn wo Baraza la
Waree Wilaya ya Temeke, Mohammed Bonde alisema
kukamilika kwa machingo hayo ni utekeleza) wa llani ya
Uchaguze ya COM.

Diwani  mstaafu wa  Kata  ya Vingunguti, Omarl
Kumibilamota, alisema mrach uko rdhh.‘r hatua za mwisho
kukamiika na utaleta ajira nying hususan watu 2adi ya 300,

Haya nl mafanikio makubwa kwa kuwa <asa wananchi
hususan wa mkaa wa Dar es Salaam, watapata hudema
bora na za kisasa katika kuppatia nyama fyoandaliwa katlka
mazingira magur.

Mradi huo ambao unagharimu raidi ya shbilion 12
zilizotolewa na serikall na Halmashauri ya Manispaa ya
Iala, utarahusisha shughuli za uchinaji wa mifugo na hivyo
kurwveza kol sokoni s wakatl,

Tunasema hivyo kwa sababu mactunjio hayo yatafungwa
vifan vya kisasa kwaapll ya raandats, uchinga)i nakupelekwa
sokonl kiwa salama na katika uhora unachitagska.

Lakinl lifla bora fald m kwamba machinjio hayo
yatanngesa kasi ya vandasg|l nyama tafaut na ya sasa
ambayo uwezo wake ni mdego, licha ya kulalamiknwag kuwa
ma maingiea dun. .

Pia yatatoa fursa ya ajira kwa watu wasizpungua 300 na
hivyo hupunguza tatizo la ukosefu wa ajira hususan kwa
vijana ambso wanas<abiliwa na changamoto ya upattkanaj)
wa djira Za moga kwa maoja

Tunaamini Luﬂnd machinio hayo, maduka makubwa ya
bidhaa katika Jiji la Dar es Salaam, sasa yatapata nyama ya
uhakika na kwa kiwango kinachohitapsa ili kukidhi mahita)i
ya soko la bidhaa hiyo,

NI matarajio yetu mradi huo utakamilika katika muda
uliopanzwa na shughull 2a uchakatajl wa nyama kuanza na
hivyo kuongeza wigo wa mapato ya serikali na Halmashauri
ya Manispaa ya llala kwa ujumla.

Uhuru Media Group [UMG)
SLP 0221, Dar es Salaam
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